-
Sáng ngày 15.11 Công an huyện Long Phú tổ chức lễ ra quân thực hiện cao điểm cao điểm “30 ngày đêm tấn công, truy quét tội phạm và tệ nạn xã hội” bảo vệ Lễ hội Oóc - Om - Bóc – Đua ghe Ngo Sóc Trăng năm 2023.
-
Huyện Long Phú khởi sắc trong phát triển kinh tế xã hội
Trong 10 tháng qua, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Long Phú đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cấp ủy, chính quyền các cấp đẩy mạnh thực hiện các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội (KT-XH) theo nghị quyết đề ra. Bằng nhiều giải pháp linh hoạt, phù hợp với thực tế, tình hình phát triển KT-XH của huyện tiếp tục có nhiều khởi sắc.
-
Lợi ích từ việc xây dựng tuyến đường từ ngã ba Chín Đô đến Quốc lộ Nam Sông Hậu
STO - Những năm qua, huyện Long Phú (Sóc Trăng) đã tập trung xây dựng, phát triển hệ thống giao thông đồng bộ, tạo điều kiện cho nhân dân đi lại, vận chuyển hàng hóa. Qua đó, góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ đảm bảo an ninh - quốc phòng của địa phương.
-
Phụ nữ xã Song Phụng thi đua làm theo Bác.
Việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh được Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) xã Song Phụng, huyện Long Phú, xác định là công việc thường xuyên của hội viên. Từ những việc làm nhỏ, nhưng mang ý nghĩa, giá trị thiết thực, những người xây tổ ấm không chỉ tạo được mối quan hệ gắn kết mà còn giúp đỡ nhau cải thiện kinh tế gia đình.
-
Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Long Phú tích cực triển khai ứng dụng VBSP SmartBanking đến khách hàng vay vốn.
Ngày 08/6/2023, tại Hội trường nhà văn hóa xã Song Phụng, Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội (PGD NHCSXH) huyện Long Phú đã tổ chức hướng dẫn cài đặt ứng dụng VBSP SmartBanking trực tiếp đến khách hàng.
-
Công đoàn bộ phận Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Long Phú tổ chức Kỷ niệm 113 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910 - 8/3/2023).
Chiều ngày 08/3/2023, tại Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội (PGD NHCSXH) huyện Long Phú đã tổ chức họp mặt kỷ niệm 113 năm ngày Quốc Tế Phụ nữ.
-
Long Phú hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 11
Sáng ngày 03/10, Ban chấp hành (BCH) Đảng bộ huyện Long Phú tổ chức hội nghị lần thứ 11 nhằm sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 9 tháng của năm 2022 và đề ra phương hướng nhiệm vụ 3 tháng cuối năm. Đồng chí Dương Sà Kha - Ủy viên BTV – Trưởng Ban Dân vận – Chủ tịch Ủy ban MTTQVN tỉnh đến dự và chỉ đạo hội nghị, cùng dự có lãnh đạo các Ban Xây dựng Đảng của tỉnh; đồng chí Nguyễn Thanh Hùng – Tỉnh ủy viên – Bí thư huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị.
-
Long Phú hơn 70 hội viên Cựu chiến binh cơ sở tham gia tập huấn công tác hội năm 2022
Ngày 21/9/2022, Hội Cựu chiến binh huyện Long Phú phối hợp với Trung tâm chính trị huyện tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ cán bộ hội cơ sở năm 2022 cho hơn 70 cán bộ hội viên ở các xã, thị trấn và các ấp trên địa bàn toàn huyện. Đến dự có đồng chí Huỳnh Tuyết Quang – Chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện.
-
Đồng bào Khmer ở Long Phú đón Lễ Sene Đôlta trong ngôi nhà mới
Thực hiện kế hoạch xây dựng nhà ở cho hộ nghèo đợt 2 năm 2022 của Ban Chỉ đạo vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo khó khăn về nhà ở tỉnh Sóc Trăng, sau khi được tỉnh phân bổ chỉ tiêu, huyện Long Phú đã khẩn trương thực hiện chặt chẽ các bước theo quy định và chỉ đạo các địa phương, đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ thực hiện chủ trương này để giúp các hộ nghèo là dân tộc Khmer có nhà ở ổn định và đón Lễ Sene Đôlta năm 2022 trong niềm vui đầm ấm.
-
Long Phú tổng kết năm học 2021-2022
Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Long Phú vừa tổ chức hội nghị tổng kết năm học 2021-2022 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ cho năm học mới 2022 – 2023. Đến dự có ông Danh Hoàng Nguyên, Phó Giám đốc Sở Phòng Giáo dục và Đào tạo tỉnh Sóc Trăng, ông Nguyễn Thanh Hùng, Tỉnh ủy viên, Bí Thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.